มูลนิธิจุมภฏ-พันธุ์ทิพย์ มอบทุนการศึกษาระดับอุดมศึกษา ในปีการศึกษา 2566 โดยมอบทุนสำหรับนิสิต – นักศึกษา ที่กำลังจะขึ้นศึกษาชั้นปีที่ 2 ของปีการศึกษา 2566 จำนวนทั้งสิ้น 61 ทุน นิสิต-นักศึกษา ที่ได้รับคัดเลือกให้เป็นผู้ได้รับทุนการศึกษาของมูลนิธิฯ จะได้รับค่าใช้จ่ายประกอบด้วย ค่าลงทะเบียน,ค่าหอพัก และค่าใช้จ่ายในการครองชีพตลอดปีการศึกษา นับแต่เริ่มรับทุนและต่อเนื่องจนจบการศึกษาตามหลักสูตรปริญญาตรี
โดยในวันที่ 26 พฤศจิกายน 2566 ณ อาคารสิริคุณากร มหาวิทยาลัยขอนแก่น มูลนิธิมีกำหนดการพบผู้บริหารสถานศึกษา 6 สถาบัน พบนักศึกษาทุนปัจจุบัน จำนวน 28 คน โดยออนไลน์ผ่านระบบ zoom และสัมภาษณ์นิสิต นักศึกษาที่สมัครขอรับทุน ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จำนวน 7 สถาบัน ได้แก่ มหาวิทยาลัยขอนแก่น มหาวิทยาลัยมหาสารคาม มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี วิทยาลัยพยาบาลศรีมหาสารคาม วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีนครราชสีมา วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีอุดรธานี รวมทั้งสิ้น 43 คน
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/1-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/2-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/3-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/4-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/5-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/6-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/7-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/9-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/10-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/11-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12-1024x768.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/13-1024x768.jpg)