นายดุสิต โคตรวงษา ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น คณะเกษตรศาสตร์ รุ่นที่ 11 และนางปริศนา โคตรวงษา
ศิษย์เก่าคณะศึกษาศาสตร์ รุ่นที่ 6 (มข.11) มอบทุนการศึกษาแก่นักศึกษามหาวิทยาลัยขอนแก่น ปีการศึกษา 2565 รวมเป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 100,000 บาท โดยแบ่งเป็นทุนการศึกษามอบให้แก่นักศึกษาคณะเกษตรศาสตร์
จำนวน 50,000 บาท และมอบให้แก่นักศึกษาไม่จำกัดคณะ จำนวน 50,000 บาท โดย ศ.ดร.วีระศักดิ์ ศักดิ์ศิริรัตน์ อาจารย์พิเศษภาควิชาโรคพืชวิทยา คณะเกษตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น เป็นผู้แทนมอบทุนการศึกษา
นางเจษฎาพร ศรีรัตนประพันธ์ หัวหน้างานบริการและสวัสดิการนักศึกษา รักษาการแทนผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ พร้อมด้วยนางกุสุมา แก้วศิริ ร่วมรับมอบทุนการศึกษา เมื่อวันที่ 19 สิงหาคม 2565
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/299278914_581663846836927_1566403581622286853_n-1024x768.jpg)