ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) มอบทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาระดับปริญญาตรี ที่มีผลการเรียนดี ขาดแคลนทุนทรัพย์ และต่อเนื่องจนสำเร็จการศึกษาตามหลักสูตร โดยเมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2566 นายวีระยุทธ สุทธิรัตน์ ผู้จัดการธนาคารไทยพาณิชย์ สาขามหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้มอบทุนการศึกษาแก่นักศึกษา มข. ทุนละ 10,000 บาท จำนวน 3 ทุน
นางสาวศศิธร แซ่ตั้ง คณะวิทยาศาสตร์ ชั้นปีที่ 3
นางสาวภิชญานิน ไชยโกฎิ์ คณะสหวิทยาการ ชั้นปีที่ 2
นายพีรพัฒน์ ฤทธิยงค์ คณะศึกษาศาสตร์ ชั้นปีที่ 1
โดยมี นางกุสุมา แก้วศิริ หัวหน้างานบริการและสวัสดิการนักศึกษา รักษาการแทนผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ และ นายภาสกร เตือประโคน หัวหน้างานศิษย์เก่าสัมพันธ์ ร่วมในพิธีมอบทุนดังกล่าว ณ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขามหาวิทยาลัยขอนแก่น เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2566 ที่ผ่านมา
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/393254370_772423158022545_8185392162451374791_n-768x1024.jpg)
![](https://sac.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/393265649_772423088022552_594082212598844799_n-768x1024.jpg)